nau'in antioxidant ya shiga sabon zamanin amfani, kamfanoni da dama suna gaya muku yanayin ci gaban a cikin 2020

Antioxidants babban rukuni ne a cikin kasuwar karin abincin. Koyaya, anyi mummunan muhawara game da yadda yawancin masu amfani suke fahimtar kalmar antioxidants. Mutane da yawa suna goyan bayan wannan lokacin kuma sunyi imanin cewa yana da alaƙa da kiwon lafiya, amma wasu sunyi imanin cewa antioxidants sun rasa ma'ana da yawa akan lokaci.

A wani matakin farko, Ross Pelton, Daraktan Ilimin Kimiyya na Muhimmin tsari, ya ce kalmar antioxidant har yanzu tana tare da mutane. Generationarnin 'yan' yanci na kyauta shine ɗayan abubuwan da ke haifar da tsufa, kuma rawar da antioxidants ke takawa ita ce kawar da ƙwayoyin cuta masu wuce gona da iri. Saboda wannan dalili, antioxidants koyaushe suna jawo hankali.
A gefe guda kuma, Shugaban Kamfanin TriNutra Morris Zelkha ya ce kalmar antioxidant ta yi yawa sosai kuma shi kaɗai bai isa ba don ƙirƙirar tallace-tallace. Masu amfani suna neman ƙarin ayyukan da aka yi niyya. Lakabin ya kamata ya nuna a sarari abin da cirewar yake da menene manufar binciken asibiti.
Dokta Marcia da Silva Pinto, tallan tallan Evolva da manajan tallafi na kwastomomi, ya ce antioxidants suna da cikakkiyar ma'ana, kuma masu amfani suna kara fahimtar fa'idodin antioxidants tare da cikakkiyar ma'ana, saboda ya ƙunshi fa'idodi da yawa, kamar lafiyar Brain, lafiyar fata, lafiyar zuciya, da lafiyar garkuwar jiki.
Dangane da bayanan Innova Market Insights, kodayake samfura tare da antioxidants a matsayin wurin sayarwa suna nuna yanayin ci gaban lafiya, yawancin masana'antun suna ƙaddamar da kayayyaki bisa ga "aikace-aikacen lafiya", kamar lafiyar kwakwalwa, ƙashi da lafiyar haɗin gwiwa, lafiyar ido, lafiyar zuciya da Rashin lafiyar jiki. Waɗannan alamun kiwon lafiyar ne ke ƙarfafa masu amfani don bincika kan layi ko siyayya a cikin shago. Kodayake antioxidants suna da alaƙa da maganganun da yawancin masu amfani suka fahimta, ba shine babban abin tuki ga masu amfani ba don siyan saboda suna kimanta samfuran sosai.
Steve Holtby, Shugaba da Shugaba na Soft Gel Technologies Inc, ya ce antioxidants suna da kira mai yawa saboda suna da alaƙa da rigakafin cututtuka da kiyaye lafiyar. Ba shi da sauƙi a ilimantar da masu amfani da maganin antioxidants saboda yana buƙatar fahimtar kwayar halitta da kuma ilimin kimiyyar lissafi. Masu kasuwa kawai suna alfahari da cewa antioxidants suna taimakawa kare jiki daga lalacewar sanadarin da ke haifar da 'yanci kyauta. Don inganta waɗannan mahimman abubuwan gina jiki daidai, muna buƙatar ɗaukar shaidun kimiyya kuma mu gabatar da su ga masu amfani a hanya mai sauƙi da fahimta.

Cutar ta COVID-19 ta bazuwar yawan kayayyakin kiwon lafiya, musamman kayayyakin da ke tallafawa lafiyar garkuwar jiki. Masu amfani zasu iya rarraba antioxidants a cikin wannan rukuni. Kari akan haka, masu amfani suna kuma kula da abinci, abubuwan sha, har ma da kayan shafawa tare da karin antioxidants.
Elyse Lovett, babban manajan tallace-tallace a Kyowa Hakko, ya ce a cikin wannan lokacin, buƙatar antioxidants da ke tallafawa aikin rigakafi ma ya tashi. Kodayake antioxidants ba za su iya hana ƙwayoyin cuta ba, masu amfani za su iya kulawa ko haɓaka rigakafi ta hanyar ɗaukar kari. Kyowa Hakko yana samar da suna mai suna Setria. Glutathione babban antioxidant ne wanda yake wanzu a yawancin kwayoyin jikin mutum kuma yana iya sabunta sauran antioxidants, kamar su bitamin C da E, da kuma glutathione. Peptides kuma yana da tasirin rigakafi da detoxification.
Tun bayan barkewar sabon cutar kwayar cuta mai yaduwa, tsoffin antioxidants kamar su bitamin C sun sake zama sananne saboda kariyar su. Abubuwan hadawa na Shugaban Yanayi Rob Brewster ya ce masu amfani suna son yin komai don taimaka musu su ji daɗin kula da lafiyarsu, kuma shan abubuwan tallafi na rigakafi wata hanya ce. Wasu antioxidants zasu iya aiki tare don samun kyakkyawan sakamako. Misali, an yi imanin citrus flavonoids suna da tasirin aiki tare da bitamin C, wanda zai iya ƙara yawan kwayar halitta da haɓaka ƙarni na masu adawa da 'yanci.
Antioxidants sun fi tasiri idan ana amfani dasu tare fiye da su kadai. Wasu antioxidants kansu basu da ayyukan nazarin halittu masu dacewa, kuma hanyoyin aiwatar dasu ba daidai suke ba. Koyaya, sinadarin antioxidant ya zama tsarin tsaro na haɗin kai wanda ke kare jiki daga cututtukan da suka danganci damuwa. Yawancin antioxidants suna rasa tasirinsu na kariya da zarar sun kai hari kan mai tsattsauran ra'ayi.

Magungunan antioxidants guda biyar na iya samar da ikon haɗin gwiwa don samar da aikin antioxidant a cikin hanyar "kewaya" juna, gami da lipoic acid, cikakken bitamin E hadadden, bitamin C (mai narkewa mai narkewa da ruwa), glutathione, da coenzyme Q10. Bugu da kari, selenium (mahimmin cofactors don thioredoxin reductase) da flavonoids suma an nuna su antioxidants, suna aiki da tasirin antioxidant a cikin tsarin garkuwar jiki.
Shugaban Natreon Bruce Brown ya ce antioxidants da ke tallafawa lafiyar garkuwar jiki na ɗaya daga cikin kasuwannin da ke saurin haɓaka a yau. Yawancin masu amfani sun san cewa bitamin C da elderberry na iya haɓaka rigakafi, amma akwai wasu zaɓuɓɓuka da yawa waɗanda ke ba da tallafin rigakafi yayin da suke da fa'idodi daban-daban na kiwon lafiya. Abubuwan da ke tattare da ilimin halitta na yau da kullun daga tushen daidaitawa suna da ƙarfin antioxidant. Misali, sinadarai masu rai a cikin Sensoril Ashwagandha na iya tallafawa lafiyar garkuwar jiki kuma an nuna rage tashin hankali na yau da kullun, inganta bacci da ikon maida hankali, duk ana bukatar su a wadannan lokuta na musamman.
Wani sinadarin da Natreon ya ƙaddamar shine Capros Indian gooseberry, wanda ake amfani dashi don tallafawa yaduwar lafiya da amsawar garkuwar jiki. Hakanan gaskiya ne ga PrimaVie Xilaizhi, daidaitaccen ganyayyaki fulvic acid, wanda shine kwayar halitta mai aiki wanda aka nuna shi don daidaita lafiyar amsawar lafiya.

A cikin mahimman ci gaban yau a cikin kasuwar antioxidant, masu amfani sun haɓaka buƙatu na kayan ƙyamar ciki, waɗanda galibi sun haɗa da antioxidants don lafiyar fata, musamman samfuran resveratrol. Daga cikin kayayyakin da aka ƙaddamar a cikin 2019, fiye da 31% sun yi iƙirarin cewa suna dauke da sinadarin antioxidant, kuma kusan kashi 20% na kayayyakin an yi su ne don lafiyar fata, wanda ya fi kowane iƙirarin kiwon lafiya daɗi, gami da lafiyar zuciya.
Sam Michini, mataimakin shugaban tallace-tallace da dabaru a Deerland Probiotics & Enzymes, ya ce wasu kalmomin sun rasa roƙonsu ga masu amfani, kamar su tsufa. Masu amfani suna motsawa daga samfuran da ke da'awar anti-tsufa, kuma suna karɓar sharuɗɗa kamar tsufa mai kyau da hankali ga tsufa. Akwai bambance-bambance masu mahimmanci amma masu mahimmanci tsakanin waɗannan sharuɗan. Lafiya tsufa da kulawa ga tsufa suna nuna cewa mutum yana da iko akan yadda za'a gina kyakkyawan tsarin mulki wanda zai magance matsalolin jiki, na tunani, na motsin rai, na ruhaniya da na zamantakewa.
Yayinda ake karfafa yanayin cin abinci mai kyau da daidaito, Shugaban Unibar Sevanti Mehta ya ce akwai ƙarin dama don ƙarin maganin antioxidants na carotenoid, musamman a maye gurbin abubuwan haɗin da ake amfani da su tare da abubuwan da ke ƙasa. A cikin fewan shekarun da suka gabata, masana'antar sarrafa abinci ta kuma sauya daga adadi mai yawa na antioxidants na roba zuwa antioxidants na halitta. Magungunan antioxidants na halitta sun fi dacewa da muhalli kuma sun fi aminci, suna ba masu amfani da amintaccen bayani ba tare da yin amfani da ƙari na roba ba. Nazarin ya kuma nuna cewa, idan aka kwatanta da antioxidants na roba, antioxidants na halitta za a iya haɗasu gaba ɗaya.


Post lokaci: Oktoba-13-2020